GASKIYAR GASKIYA GASKIYA

OEM Mechanical da Masana'antu Magani

Tabbatar da Inganci

RMC tana ɗaukar inganci kamar rayuwarmu ta Ciniki, kuma an saita kyawawan halaye masu kyau don sarrafa ƙimar jifa da ƙera injina. Muna yin duk abin da za mu iya yi don tabbatar wa abokan cinikinmu karɓar sassan da suke so. Dangane da fitowar da aka nuna cewa tsayayyen ingancin ingancin shine mafi mahimmanci ga abokan cinikinmu, muna ɗaukar inganci azaman girman kanmu. Shiryayyun kayan aiki da ma'aikata masu ilimi sune mabuɗan ingantaccen tarihinmu.

Standardsa'idodin cikin gida masu ƙarfi a cikin RMC suna buƙatar mu ci gaba da tsauraran gwaji da hanyoyin kula da inganci, farawa daga matakan ƙira har zuwa binciken ƙarshe. RMC a koyaushe tana shirye don ɗaukar ƙarin matakai a gwaji da hanyoyin kula da inganci don daidaitawa ko ma fiye da buƙatun mafi ƙarancin abokin ciniki.

Tare da cikakkun kayan aikin gwajin dakin gwaje-gwaje da masu kallo, taurin da injunan gwaji, abokan aikin mu zasu iya ci gaba da gwajin kwata-kwata gwargwadon bukatunku na musamman. Muna amfani da kayan aikin NDT don ƙwayar maganadisu a cikin gida da gwaji mai ratsa ruwa. Bugu da ƙari, za mu iya ba da sauran sabis ɗin gwaji tare da cikakken X-ray da masu siyar gwajin ultrasonic a yankinmu daga ɓangare na uku.

• ISO 9001: 2015
Mun sami takaddun shaida ga ISO-9001-2015. Ta wannan hanyar, mun daidaita tsarin aikinmu, kuma muka sanya ingancin ya zama mai daidaituwa, kuma ya rage farashin.

• Binciko kayan abu
Ana kiyaye kayan ƙarancin shigowa cikin tsananin tsafta, saboda munyi imanin albarkatun ƙasa cikin kyawawan ƙira shine tushe na ƙimar ingancin 'yan wasa da kayayyakin da aka gama.
Duk kayan ɗanɗano kamar kakin zuma, gilashin ruwa, aluminium, ƙarfe, ƙarfe, chromium da dai sauransu ana siyo su ne daga asalin da aka tabbatar. Dole ne mai samarwa ya ba da takardun ingancin samfura da rahotannin dubawa, kuma za a aiwatar da duba bazuwar yayin zuwan kayan.

• Kwaikwayon kwamfuta
Ana amfani da kayan aikin shirye-shiryen kwaikwaiyo (CAD, Solidworks, PreCast) don yin aikin injiniya na yin simintin gyare-gyare don kawar da lahani da haɓaka kwanciyar hankali.

• Gwajin Haɗakar Chemical
Ana buƙatar nazarin abubuwan da ke cikin sinadarai don yin simintin gyare-gyare don tabbatar da abin da ke cikin sinadaran zafin ƙarfe da gami. Za a ɗauki samfurin kuma a gwada shi duka kafin a ɗora da kuma bayan an zubo don sarrafa abubuwan da ke cikin sunadaran a cikin bayanin, kuma dole ne masu binciken na uku su sake bincika sakamakon.

Hakanan ana gwada samfuran da kyau har tsawon shekaru biyu don bin diddigin amfani. Za'a iya yin lambobi masu zafi don kiyaye alamun ƙarfen ƙarfe. Mai nazarin Spectrometer da Carbon Sulfur sune manyan kayan aiki don gwajin abubuwan hada sinadarai.

• Gwajin da baya hallakaswa
Gwajin da ba mai lalacewa ba ana iya sarrafa shi don bincika lahani da tsarin ciki na ƙera ƙarfe.
- Binciken Magungunan Magnetic
- Gano Ultrasonic Flaw
- Binciken X-ray

• Gwajin Kadarorin Inji
Dole ne a gudanar da gwajin kayan aikin injiniya ta hanyar kayan aikin ƙwararru kamar haka:
- Madubin hangen nesa na zamani
- Injin gwajin gwaji
- Gwajin tashin hankali
- Mai gwada ƙarfin gwaji

• Girman Girma
Za a aiwatar da binciken sarrafawa yayin duk aikin sarrafa baƙin ƙarfe gwargwadon zane da katin aikin injiniya. Bayan an gama gyaran kayan karafa na karfe ko an gama su, za a zabi guda uku ko sama da haka gwargwadon abubuwan da ake bukata ba zato ba tsammani, kuma za a aiwatar da aikin duba su. da kuma a cikin bayanan-tushe ta kwamfuta.

Binciken mu na iya zama ɗaya ko cike da wannan hanyar.
- Vernier Caliper na Babban Daidaici
- Binciken 3D
- Na'urar auna ma'aunin Uku

Hotuna masu zuwa suna nuna yadda muke bincika samfuran da sarrafa ƙimar abubuwan buƙatun ƙirar sunadarai, kayan aikin inji, juriya da juriya da girman jiki. Da sauran wasu gwaje-gwaje na musamman kamar su kaurin fim na sama, a ciki nakasassun gwaji, daidaiton daidaitawa, daidaitawa a tsaye, gwajin karfin iska, gwajin karfin ruwa da sauransu. 

Girman Girma

Mai binciken Sulfur Carbon

Mai binciken Sulfur Carbon

Taurin Gwaji

Gwajin Latsa don Kayan Kayan Injin

Spectrometer

Gwajin Tensile

Kalmar Vernier

CMM

CMM

CMM  dimensional checking

Gwajin Girma

Taurin Gwaji

Dymanic Balancing Tester

Dynamic Daidaita Gwaji

Magnetic Particle Testing

Gwajin Kwayoyin Magnetic

Salt and Spray Testing

Gwajin Gishiri da Fesawa

Tensile Testing

Gwajin Tenarfi siarfi